mfg

บริการเดินสาย ไฟเบอร์ออฟติก (Fiber Optic)


บริการเดินสายไฟเบอร์ออฟติก (Fiber Optic)

จำหน่ายอุปกรณ์และบริการติดตั้งไฟเบอร์ออฟติก (fiber optic internet)

บริการเดินสายไฟเบอร์ออฟติก ภายในอาคาร คอนโด ที่พักอาศัย โรงเรียน ออฟฟิศ สำนักงาน โรงแรม และสถานที่ที่ต้องการเดินสายไฟเบอร์ เพื่อใช้งาน internet บริการโดยพนักงานมืออาชีพ ราคาเป็นกันเอง ประสบการณ์กว่า 10 ปี


เดินสายไฟเบอร์ ,สายไฟเบอร์ออฟติก

บริการเดินสาย ไฟเบอร์ออฟติก (Fiber Optic)

ปัจจุบันการใช้งาน internet มีการใช้งานมากขึ้นในทุกๆปี ตามความต้องการของผู้ใช้งาน เนื่องด้วยการเช้าสู่โลกดิจิตอล และฑุรกิจหลายๆประเภท ต้องใช้งาน internet มากขึ้น

บริษัทเราให้บริการออกแบบและติดตั้งสายไฟเบอร์ออฟติก (Fiber Optic) แบบครบวงจร ตั้งแต่สายไปจนถึงอุปกรณ์ที่ต้องใช้ในงานระบบเน็ตเวิร์ค Network System รวมถึง ห้อง DATA CENTER ทั้งหมด แบบครบวงจร

สายไฟเบอร์
สายไฟเบอร์

ประเภทบริการด้านไฟเบอร์ออฟติก (Fiber Optic)

  1. รับออกแบบระบบไฟเบอร์ออฟติก (Fiber Optic) ภายในอาคารตึกสูง เช่น คอนโด อพาท์เม้นท์ หมู่บ้าน
  2. จำหน่ายอุปกรณ์ Fiber Optic เช่น สายFiber 2-60 Core, Outlet Fiber, Pigtail, ตู้ Wallmouse, Odr, Rack Wallmouse เป็นต้น
  3. มีทีมงานติดตั้ง Splitcer และเดินสาย Fiber พร้อมส่งงาน มีเครื่อง Test เฉพาะแสงหรือมีค่า dB
  4. รับปรับปรุงแก้ไขระบบสาย Fiber

– บริการเดินสายไฟเบอร์ออฟติกส์ Fiber opticable (IN DOOR & OUT DOOR)
สำนักงาน,อาคาร,โรงงานอุตสาหกรรม ภายใน-ภายนอกอาคาร (ทุกแบบ)
– บริการซ่อมสาย,ตัดต่อสาย Fiber Optic บริการ24 ชม.
– Fusion Splice Fiberoptic Cable & Test Scanner Report (OTDR)
– บริการตรวจเช็คสายไฟเบอร์ออฟติกส์ Test Scanner Report (OTDR)
– บริการเข้าหัวสาย Fiber Optic
– บริการตัดต่อสาย Fiber Optic
– บริการเทสสาย พร้อมผลTest Report
– บริการ Service งานระบบ Fiberoptic

การเดินสายไฟเบอร์ออฟติก (Fiber Optic) แบ่งออกตามประเภทสถานที่เป็น 2 แบบหลักๆ ดังนี้
* ภายในอาคาร การเดินสายภายในอาคาร เป็นระบบปิด
* ภายนอกอาคาร การเดินสายภายนอกอาคาร ระหว่างอาคาร เป็นต้น


ข้อดีของการเดินสายไฟเบอร์ออฟติก (Fiber Optic) กับทางเรา

  • การเดินสายไฟเบอร์ออฟติก ของเราเป็นระบบที่มีความเสถียรสูง ใช้งานได้ยาวนาน ปัญหาน้อย
  • รองรับการเดินสายได้ไกลถึง 100 กิโลเมตร
  • ใช้เครื่อง Fusion Splicer ที่มีคุณภาพสูง เพื่อลดค่า Loss ให้เหลือเพียง 0.01 db
  • ช่างที่มากปรสบการณ์และเครื่องมือที่ได้มาตรฐาน เป็นของทางบริษัทเอง ลดปัญหาความผิดพลาดของงาน ลดค่าใช้จ่าย และทีมงานเป็นทีมงานมืออาชีพ ประสบการณ์กว่า 10 ปี
  • สินค้าทุกอย่าง คุณภาพมาตรฐานสากล และเป็นสินค้าที่ได้มาตรฐาน
  • การเดินสายไฟเบอร์ออฟติก รับประกันงานหลังติดตั้ง พร้อมบริการซ่อมแซมหลังการติดตั้ง
  • ราคาที่เป็นธรรม ต่อรองได้ ตามพื้นที่การใช้งาน

อัตราค่าบริการติดตั้งระบบไฟเบอร์ออฟติก Fiber Optic

รายการ ราคาโดยประมาณ
ค่าแรง สอบถาม
ค่าสาย สอบถาม
เข้าหัว โดยเครื่อง Fusion Spicer สอบถาม
Rack mount Fiber Optic สอบถาม
Rack mount 6u สอบถาม
Media Converter , SFP module สอบถาม
อุปกรณ์ อื่นๆ Pigtail, patch cord สอบถาม

อัตราค่าบริการติดตั้งระบบไฟเบอร์ออฟติก ตามระยะทาง

ระยะทาง ราคา
ระยะ 100 เมตร ถึง 500 เมตร สอบถาม
ระยะ 501 เมตร ถึง 1,000 เมตร สอบถาม
ระยะ 1,001 เมตร ถึง 1,500 เมตร สอบถาม
ระยะ 1,501 เมตร ถึง 2,000 เมตร สอบถาม

ค่าบริการเข้าหัว Fiber Optic โดยเครื่อง Fusion Splicer

จำนวน Core ราคา / Core
< 12 Core สอบถาม
24 Core สอบถาม
25-60 Core สอบถาม
61-100 Core สอบถาม
101 Core ขึ้นไป สอบถาม
500 Core ขึ้นไป สอบถาม

 

ตู้ Wallmouse Fiber

 


FIBER OPTIC (ไฟเบอร์ออฟติก) คือสายสัญญาณของระบบเครือข่ายอีกชนิดหนึ่ง ที่มีความสามารถในการรับ-ส่งสัญญาณได้ไกลๆ เป็นกิโลเมตร หลายกิโลเมตร และมีการสูญเสียของสัญญาณน้อยมาก เมื่อเทียบกับสายแลนทั่วๆ ไป (CAT5, CAT5e, CAT6, CAT7 เป็นต้น) Fiber Optic (ไฟเบอร์ออฟติก) เรียกเป็นภาษาไทยว่า “เส้นใยแก้วนำแสง”

คุณสมบัติของ FIBER OPTIC (ไฟเบอร์ออฟติก)
* FIBER OPTIC ( ไฟเบอร์ออฟติก )ภายในทำจากแก้วที่มีความบริสุทธิ์สูงมาก
* มีขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางขนาดเท่าเส้นผมของคนเรา
* รับส่งสัญญาณได้ระยะไกลมากเป็นกิโลเมตร
* ต้องใช้ผู้ชำนาญ และเครื่องมือเฉพาะในการเข้าหัวสัญญาณ
* ราคาแพงหลายเท่า เมื่อเทียบกับสายแลนประเภท CAT5

FIBER OPTIC ( ไฟเบอร์ออฟติก) แบ่งออกได้ 2 ประเภท
* เส้นใยแก้วนำแสงชนิดโหมดเดี่ยว (Singlemode Optical Fibers, SM) จะมีขนาด Core (แก้วแกนกลางที่ใช้ส่งสัญญาณแสง) คือ 9/125 µm (OS2)
* เส้นใยแก้วนำแสงชนิดหลายโหมด (Multimode Optical Fibers, MM) จะมีขนาด Core คือ 62.5/125 µm (OM1) , 50/125 µm (OM2) , 50/125 µm XG (OM3) , 50/125 µm (OM4)

การนำไปใช้งานของ FIBER OPTIC (ไฟเบอร์ออฟติก)
* ตึกสูงๆ ที่ต้องการเชื่อมต่อระบบเครือข่าย ทำเป็น Backbone (สายรับส่งสัญญาณข้อมูลหลัก) เช่น คอนโดที่พักอาศัย เดินสายตามห้องพัก โรงแรม ที่เดินสายตามห้อง หรือโรงเรียน บริษัท สำหนักงาน เป็นต้น
* ระบบการรับส่งสัญญาณภาพ วีดีโอ ตามพื้นที่ต่างๆ ภายในโรงเรียน มหาวิทยาลัย สถานที่ต่างๆ
* การเชื่อมต่อสัญญาณระยะไกล และอื่นๆ อีกมากมาย

ลูกค้าของเรา

ลูกค้าของเรา ที่ใช้บริการเดินสาย ติดตั้ง สายไฟเบอร์กับทางเรา